ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้การต้อนรับผู้อำนวยการโรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม
วันพุธที่ 1 มีนาคม 2566 นายโกสินทร์ สวัสดิ์ชัย ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้การต้อนรับนายชยุต ข่าขันมะลี ผู้อำนวยการโรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เนื่องในโอกาสเข้ามาเยี่ยมชม แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ถึงแนวทางการจัดการเรียนการสอนของนักเรียนที่มีความบกพร่องในด้านต่าง ๆ ระหว่างศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน และโรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่มีโอกาสได้ต้อนรับ และร่วมเสวนาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ถึงแนวทางการจัดการเรียนการสอนของนักเรียนที่มีความบกพร่องในด้านต่าง ๆ ร่วมกันในครั้งนี้
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ-4.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ-3.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ-2.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ-1.jpg)