ศกศ.มส. ร่วมกิจกรรมทำบุญสืบชะตาโรงเรียน เนื่องในวันครบรอบ 30 ปี ของการก่อตั้งโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 จังหวัดแม่ฮ่องสอน ประจำปีการศึกษา 2565
วันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2565 นายโกสินทร์ สวัสดิ์ชัย ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยรองบังอร อนุโลม นางสาวกาญจนา กมลสิทธิชัย หัวหน้ากลุ่มบริหารงานวิชาการ เข้าร่วมกิจกรรมทำบุญสืบชะตาโรงเรียน เนื่องในวันครบรอบ 30 ปี ของการก่อตั้งโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 จังหวัดแม่ฮ่องสอน ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อเป็นการรำลึกถึงการก่อตั้งโรงเรียน และเป็นการปลูกฝังคุณธรรม ความดี ด้านประเพณีอันดีงามที่ถือปฏิบัติสืบทอดกันมา และก่อให้เกิดความจงรักภักดี ต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 21 จังหวัดแม่ฮ่องสอน
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/ร่วมกิจกรรมทำบุญสืบชะตา-2.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/ร่วมกิจกรรมทำบุญสืบชะตา-3.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/ร่วมกิจกรรมทำบุญสืบชะตา4-1.jpg)