ศกศ.มส.จัดกิจกรรม “Big Cleaning Day”
วันศุกร์ ที่ 10 มิถุนายน 2565 ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้จัดกิจกรรม “Big Cleaning Day” ขึ้น โดยในวันนี้ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าทำความสะอาด ตามจุดต่าง ๆ มีการตัดแต่งต้นไม้ กำจัดวัชพืชบริเวณรอบ ๆ บริเวณศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน เพื่อเป็นปรับปรุงสภาพแวดล้อมให้มีความสะอาด ปลอดภัยในการปฏิบัติงาน และเหมาะสมแก่การเรียนรู้สำหรับนักเรียน โดยมีนายประพิณ ปินตาคำ หัวหน้ากลุ่มบริหารงานทั่วไป กำกับดูแลในครั้งนี้
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/288336273_452392910219541_5456640396033057980_n.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/288208248_452393000219532_2363803131525466143_n.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/288624720_452393156886183_8848560806284815137_n.jpg)