การลงพื้นที่สำรวจเด็กพิการในพื้นที่อำเภอเมือง
วันจันทร์ที่ 9 พฤษภาคม 2565 ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้ดำเนินการตามงานดูแลช่วยเหลือนักเรียน โดยการลงพื้นที่สำรวจเด็กพิการในพื้นที่อำเภอเมือง เยี่ยมบ้าน และปักหมุดบ้านเด็กพิการ มีการดำเนินการคัดกรอง ประเมินพัฒนาการ ส่งเสริมพัฒนาโดยการบำบัดฟื้นฟูสภาพจากนักสหวิชาชีพ (นักกิจกรรมบำบัด) พร้อมทั้งให้การช่วยเหลือด้านการให้คำปรึกษา แนะนำ การดูแลเด็กพิการเบื้องต้น การจัดหาทุนการศึกษาและมอบเครื่องอุปโภคบริโภค
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/280599492_425183606273805_4793553915073124597_n.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/280645946_425183616273804_8422993382508242522_n.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/280644677_425183666273799_3367708848298855741_n.jpg)