พิธีทำบุญศูนย์การศึกษาพิเศษฯ ทอดผ้าป่ามหากุศล เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาแก่เด็กพิการ
วันที่ 18 ตุลาคม 2564 เวลา 10.00 น. นายชนก มากพันธ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานในพิธีทอดผ้าป่าเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตการศึกษาคนพิการในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยร่วมพิธีทำบุญศูนย์การศึกษาพิเศษฯ ทอดผ้าป่ามหากุศล เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาแก่เด็กพิการ และถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ โดยศูนย์การศึกษาประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ร่วมกับเครือข่ายศูนย์การศึกษาพิเศษทั่วประเทศ ร่วมกันระดมทรัพยากรในการจัดหาสื่อ สิ่งอำนวยความสะดวกและพัฒนาการจัดการศึกษาสำหรับเด็กพิการ เพื่อสนับสนุนการพัฒนาศักยภาพ การเตรียมความพร้อม ทักษะการดำรงชีวิตและฝึกอาชีพให้แก่เด็กพิการ รวมทั้งปรับปรุงภูมิทัศน์แหล่งเรียนรู้และอาคารสถานที่ให้แก่เด็กพิการในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ซึ่งได้รับยอดบริจาคทั้งหมด 213,539.22 บาท ทั้งนี้การจัดงานอยู่ภายใต้มาตรการโควิด 19 อย่างเคร่งครัด
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/9-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/6-1-300x169.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/8-300x169.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/7-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/4-1-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/2-1-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/3-1-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/1-1-300x200.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/5-1-300x200.jpg)