ศกศ.มส. เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน เนื่องในวันประเพณีปอยอ่องจ๊อด
วันอังคารที่ 8 พฤศจิกายน 2565 ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัด ได้นำนักเรียน คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน เนื่องในวันประเพณีปอยอ่องจ๊อด หรือหรือปอยก๋อยจ๊อด ซึ่งเป็นประเพณีแห่ต้นเกี๊ยะของชาวไทใหญ่จังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประเพณีดับไฟเทียน ปิดเทศกาลออกพรรษา เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนมีคุณธรรม จริยธรรม มีจิตสาธารณะ ณ วัดปางหมู อำเภอเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ปอยอ่องจ๊อด-1.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ปอยอ่องจ๊อด-2.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ปอยอ่องจ๊อด-3.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ปอยอ่องจ๊อด-4-1.jpg)