งานอนามัยและโภชนาการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้ดำเนินการชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน
วันอังคาร ที่ 23 สิงหาคม 2565 นางสาววรดา หาญศักดิ์อารี ครูผู้รับผิดชอบงานอนามัยและโภชนาการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้ดำเนินการชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน เพื่อติดตามผลการเจริญเติบโตของร่างกาย และส่งเสริม เฝ้าระวัง ภาวะสุขภาพ ป้องกันและแก้ปัญหาด้านอนามัยและโภชนาการให้กับเด็กนักเรียนศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/ชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน4.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/ชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน1.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/ชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน2.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/ชั่งน้ำหนัก-วัดส่วนสูงให้นักเรียน3.jpg)