ศกศ.มส. ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรและจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรเมนทร รามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ มหิศรภูมิพลราชวรางกูร กิติสิริสมบูรณอดุลยเดช สยามินทราธิเบศรราชวโรดม บรมนาถบพิตร พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
วันพฤหัสบดีที่ 28 กรกฎาคม 2565 นายโกสินทร์ สวัสดิ์ชัย ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตร เพื่อเป็นพระราชกุศล ณ วัดพระธาตุดอยกองมู จังหวัดแม่ฮ่องสอน และเข้าร่วมกิจกรรมจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรเมนทร รามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ มหิศรภูมิพลราชวรางกูร กิติสิริสมบูรณอดุลยเดช สยามินทราธิเบศรราชวโรดม บรมนาถบพิตร พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ อาคารหอประชุมเสรี พิทักษ์ สหกรณ์ออมทรัพย์ครูแม่ฮ่องสอน จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/วันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว-4.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/วันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว-3.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/วันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว-2.jpg)