ศกศ.มส. จัดกิจกรรมวันลอยกระทง ประจำปี 2565
ระหว่างวันที่ 7 – 8 พฤศจิกายน 2565 ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้จัดกิจกรรมอนุรักษ์สืบสานประเพณี กิจกรรมวันลอยกระทง ประจำปี 2565 โดยฝึกให้นักเรียนได้มีส่วนร่วมในการประดิษฐ์กระทงที่ทำจากวัสดุธรรมชาติ พร้อมกับเปิดเวทีให้นักเรียนได้โชว์ความสามารถในการประกวดหนูน้อยนพมาศ อีกทั้งยังเป็นการปลูกฝังค่านิยมที่ดีงามให้แก่นักเรียน ร่วมสืบสานอนุรักษณ์ประเพณีอันดีงามของไทยให้คงอยู่สืบไปรูปกิจกรรมเพิ่มเติม : https://photos.app.goo.gl/ysp8uEm389NE6ziz6
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/กิจกรรมวันลอยกระทง-ประจำปี-2565-3.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/กิจกรรมวันลอยกระทง-ประจำปี-2565-2.jpg)
![](https://special-mhs.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/กิจกรรมวันลอยกระทง-ประจำปี-2565-1.jpg)